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Kamanda wa Polisi Mkoa wa Mwanza, SACP Wilbroad Mutafungwa (kulia),
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humo jana, baadhi
vilivyokamatwa ka

Ayt , S ‘ : kulig), akionyesha kwa waan
%I'k da Vya uvuvi vinavyodaiwa kuwa ni vya wizi zikiwamo nyavu za uvuvi haramu aina ya kokolo
Ika msako wa wiki moja uliofanywa na jeshi hilo. PICHA: VITUS AUDAX

Jeshi la Polisi lakamata shehena ya

dishi wa habari, mkoani

NIPASTHE ux1D: K

vifaa vinavyotumika kwa uvuvi haramu

Na Vitus Audax, MWANZA

JESHI la Polisi mkoani Mwanza
limekamata shehena ya vifaa
vya uvuvi vinavyosadikiwa kuwa
vya wizi pamoja na vingine vina-
vyotumika katika uvuvi kiny-
ume cha sheria.

Vitu vilivyokamatwa ni pamo-
ja na mashine za boti 12, mitu-
mbwi 18 iliyokutwa na nyavu
[ 202, mitumbwi minne isiyoku-
wa na namba za usajili kip,\'unw
cha sheria ambayo pia ilikutwa
na nyavu haramu 10.

Akitoa taarifa hivo juzi kwa
waandishi wa habari, Kamanda
wa Polisi Mkoa wa Mwanza.
SACP Wilbroad Mutafungwa,
alisema miongoni mwa nyavu
1.202 zilizokamatwa na jeshi hilo
387 zimetambuliwa na watu wal
ioibiwa.

Vilevile alisema kuwa katika
mikutano va hadhara waliyol-
fanva katika maeneo mbalim-
bali mkoani Mwanza walibaini
uwepo wa kero ya \'itcn}lo vya
wavuvi kuvamiwa nyakati za usl-
ku na kunyang'anywa mali zao.

“Katika msako huo kupitia
polisi wetu pamoja na idara ya
uvuvi mkoani hapa tumefani-
kiwa kuwakamata watu watano
wanaotuhumiwa kuhusika na
uvamizi huo katika maeneo
mbalimbali va visiwa vya Ziwa
Victoria,” alisema SACP Mu-
tafungwa.

Kadhalika, alisema baadhi ya
wavuvi waliokuwa wakitumia
nyavu zilizokamatwa walizikim-
bia hali inayoashiria kuwa wali-
kuwa wakizitumia kinyume na
sheria.

Alisema  operesheni  hiyo
endelevu ilianza Septemba 26
ikifanyika katika maeneo ya
visiwa vya Bezi, Ikulu, Ito, Ntama
na kwenye mialo mingine sita
iliyopo katika Halmashauri ya
[lemela pamoja na Nyamagana.

Naye Ofisa Mfawidhi wa Ulinzi
na Usimamizi wa Rasilimali za
Uvivi Kanda ya Ziwa Victoria, Fa-
rah Bulongo, aliwataka wavuvi
wote kufanya uvuvi wenye tija
ili kuhakikisha sekta ya uvuvi
inakuwa endelevu na kuacha
matumizi ya zana haramu.
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waziri wa Mifugo na Uvuvi, Abdallah Ulega (katikati) akipokea zawad kutoka kwa
Balozi wa Uholanzi nchini, Wiebe de Boer kwenye warsha ya siku moja kuhusu
umuhimu wa kuongeza ushindani kwenye sekta ya vyakula vya mifugo vyenye

g protini iliyoandaliwa na ubalozi huo kwa kushirikiana na Mpango wa Kukuza K“'m:a
Kusini mwa Tanzania (SAGCOT) mkoani Dar es Salaam r_nwnshom mwa wiki. Kuto
o kushoto ni Ofisa Mtendaji Mkuu wa SACGOT, Geoffrey Kirenga na Mkurugenzi wa

I na Ufugaji wa Samaki wa wizara hiyo, Dk Nazaeli Madalla (wa pili kulia). (Na Mpigapicha

'€Za,  Wetu).
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Rais Samia
waponza watatu

Mgongo Kaltira, Mwananchl
mwananchipapers@mwananchi.co.tz

Mwanza. Watu watatu, akiwemo mfa-
nyakazi wa shamba la mifugo la Mabuki lil-
iloko Wilaya ya Misungwi, mkoani Mwanza
wanashikiliwa na Jeshi la Polisi kwa mahoji-
ano kuhusu madai ya kuhusika na upotevu wa
ng’ombe sita katika shamba hilo.

Ng’ombe waliopotea ni kati ya 600 wali-
otolewa na Rais Samia Suluhu Hassan kwa
shamba hilo kwa ajili ya kituo atamizi katika
Ranchi ya Mabuki kwa lengo la kunufaisha
vijana kupitia mradi wa “Jenga Kesho Iliyobo-
ra”, maarufu kama (BBT).

Bila kutaja majina ya watuhumiwa wanao-
shikiliwa, Mkuu wa Wilaya ya Misungwi, Paulo
Chacha alisema msako wa kutafuta ng’ombe
waliopotea unaendelea.

“Tayari ng’ombe wanne wamepatikana na

kurejeshwa, huku juhudi zaidi zikiendelea
kuwasaka ng’ombe wawili waliosalia,” alisema
C_}gacha,_aliypzungumza na Mwananchi kwa
njia ya simu jana.
) A;is_e'ma kabla ya kubaini upotevu huo, Ser-
ikali ilipata taarifa ya kuwepo mchezo wa
kutoweka kwa mifugo kwenye shamba hilo na
wanaendelea kusaka mtandao wa wizi.

"Tulibaini kuwepo mchezo, tukaweka
mtego, Jumapili tukabaini kukosekana kwa
ng’ombe sita baada ya kufanya sensa ya mifu-
g0 asubuhi na jioni,” alisema Chacha.

. Uchunguzi wa awali umebaini uwepo wa
wahusika wa upotevu huo miongoni mwa
wafanyakazi wa shamba hilo, huku akiahi-
di kuwa wahusika wote watasakwa,  kutiwa
mbaroni na kuchukulia hatua za kisheria.

Miongoni mwa wanaoendelea kuchunguz-
wa ni wanafunzi 60 wa mafunzo atamizi ya
ufugaji waliopo kwenye shamba hilo ambao ni
kati ya wanaochunga mifugo shambani hapo.

“"Mmoja wa waliokamatwa ameonyesha
eneo wanapofukia hereni wanazozitoa kuto-

~ ka kwenye masikio ya ng’ombe waliotowe-

ka. Yupo mtu ambaye ni kinara wa kununua
ng’'ombe wanaotoweka shamba la mifugo
Mabuki....tunamfuatilia na ninaamini tutamtia
mbarono karibuni,” alisema Chacha.

Meneja wa Chuo cha Ufugaji Kampasi ya
Mabuki, Jackob Ngowi alisema shamba hilo
lina wanafunzi 60 wanaopata mafunzo atamizi
ambapo kila mmoja amekabidhiwa ng’ombe
10 wa kunenepesha.

"Kwa awamu ya kwanza, wanafunzi waline-
nepesha na kuuza ng’ombe kwa kuingiza faida
ya Sh74 milioni,” alisema Ngowi.

Pamoja na ufugaji, vijana kupitia mradi wa
BBT pia hujifunza mbinu bora za kilimo na
ufugaji wa samaki kwenye vizimba. ;

Kija Masalu, mkazi wa Nhundulu wilayani
Misungwi aliiomba Serikali kuimarisha ulinzi
wa mifugo na miundombinu ya shamba hilo.
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